BÉ HỌC VẼ – MẦM NON HỘI NHẬP QUỐC TẾ ÁI NHI
Vẽ là một môn học của các bé ở trường mầm non. Hoạt động vẽ là một trong những nội dung giáo dục thẩm mỹ nhằm phát triển toàn diện cho trẻ. Thông qua hoạt động vẽ giúp trẻ phát triển cảm giác, tri giác, khả năng cảm thụ và sáng tạo. Trong khi vẽ trẻ có thể biểu lộ thái độ, tình cảm yêu ghét của mình đối với thế giới xung quanh
Ý nghĩa của hoạt động học vẽ mầm non
![Vẽ 5 289298241 170351628801976 9163912033677732087 N](https://ainhi.edu.vn/wp-content/uploads/2022/06/289298241_170351628801976_9163912033677732087_n.jpg)
![Vẽ 6 Z3505702027193 24d5c3b957e50813ecd973ac7e6cc545](https://ainhi.edu.vn/wp-content/uploads/2022/06/z3505702027193_24d5c3b957e50813ecd973ac7e6cc545-1.jpg)
![Vẽ 8 289285143 170351602135312 6414434090854318043 N (1)](https://ainhi.edu.vn/wp-content/uploads/2022/06/289285143_170351602135312_6414434090854318043_n-1.jpg)
Bé mấy tuổi thì nên học vẽ?
Nhiều cha mẹ thắc mắc rằng bé mấy tuổi thì cho học vẽ. Câu trả lời là ba mẹ nên cho bé tiếp xúc với hoạt động vẽ từ sớm. Dù khi mới bắt đầu bé vẽ nguệch ngoạc chưa đẹp. Nhưng với bé đây là hoạt động rất hứng thú. Ba mẹ hãy gợi ý bé vẽ những thứ mà bé thích. Vẽ theo cách này bé sẽ tiếp thu hiệu quả hơn.
Những lưu ý khi bé học vẽ mầm non
Để bé học vẽ một cách tốt nhất hãy để bé thoả sức sáng tạo.
Cho bé thay đổi nguyên vật liệu, màu sắc vẽ tạo sự hứng thú
Đừng quên khen ngợi bé mỗi khi bé vẽ xong một bức tranh nhé.